# วันพฤหัสบดีที่ ๑ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๐๐ น.#
#พระธรรมวัชรบัณฑิต, ศ.ดร. อธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เป็นประธานในที่ประชุมสภาวิชาการสัญจร ครั้งที่ ๒/๒๕๖๗ #ณ หอประชุมวิทยาล้ัยสงฆ์นครลำปาง มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ต.ศาลา อ.เกาะคา จ.ลำปาง#เมื่อคณะกรรมการสภาวิชาการมาครบองค์ประชุมแล้ว พระธรรมวัชรบัณฑิต ได้กล่าวนำบูชาพระรัตนตรัย พระมหานพดล สุวรรณเมธี ผู้อำนวยการวิทยาลัยสงฆ์นครลำปาง กล่าวต้อนรับ และได้มอบหมายให้ พระมหาสมบูรณ์ วุฑฺฒิกโร, รศ.ดร. รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ เลขานุการสภาวิชาการ ดำเนินการประชุมตามระเบียบวาระต่อไป#
#เลิกประชุมเวลา ๑๕.๓๐ น. #
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/001-1-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/002-1-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/003-1-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/004-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/005-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/006-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/007-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/008-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/009-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/010-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/011-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/012-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/013-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/014-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/015-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/016-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/017-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/018-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/019-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/020-300x201.jpg)
![](https://acd.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/021-300x200.jpg)